Matsayin gogewar carbon a cikin injina
Ana amfani da goge-goge na carbon tsakanin sassa masu tsayi da jujjuyawa na injuna, janareta ko wasu injinan jujjuyawa kuma suna zama ɗaya daga cikin mahimman abubuwan sa. A matsayin lamba ta zamiya, ana amfani da goga na carbon a yawancin kayan lantarki. Kayayyakin samfur sune galibi graphite na lantarki, greased graphite, ƙarfe (ciki har da jan ƙarfe, azurfa) graphite. Siffar tana da rectangular, kuma an shigar da wayar karfe a cikin bazara. Goga na carbon wani sashi ne mai zamewa, don haka yana da sauƙin sawa kuma yana buƙatar sauyawa da tsaftacewa akai-akai.
Matsayin goga na carbon shine gabatar da rotor halin yanzu da aikin motar ke buƙata a cikin na'urar rotor ta hanyar haɗin haɗin kan zoben zamewa. Daidaitawa da santsi na buroshi na carbon da yanki mai haɗawa, da girman girman lamba yana rinjayar rayuwarsa da amincinsa. A cikin injin DC, yana kuma ɗaukar aikin motsa jiki (gyara) canjin ƙarfin lantarki da aka jawo a cikin iskar sulke.
Mai kewayawa ya ƙunshi goge-goge da zoben motsa jiki, kuma gogewar carbon nau'i ne na goge baki ɗaya. Sakamakon jujjuyawar na'urar, kullun ana goge goge tare da zoben commutation, kuma zazzagewar tartsatsi zai faru a daidai lokacin da ake tafiya, don haka goge-goge sune sassan sawa a cikin injin DC.